วิสันต์

วิสันต์

ผู้เยี่ยมชม

wisun1989max@gmai.com

ถามเรื่องกฏหมาย (141 อ่าน)

Feb 21, 2020 21:57

พอดีซื้อรถมือสองมา มีเงินดาวน์แต่ตอนออกรถมาเงินดาวน์ไม่พอ ทางเต้นรถบอกเดี๋ยวเอามาให้ทีหลังได้ แต่จากนั้นผมผ่อนเงินดาวน์ไม่ตรง ทางเต้นรถเลยมายืมรถผมไปแล้วบอกว่าเงินดาวน์ครบค่อยมาเอารถไปแต่ช่วงนั้นผมตกงานอยู่สองสามเดือนเลยไม่มีเงินส่งเต้น สุดท้ายเต้นรถขายรถต่อไปอีกทอดหนึ่งโดยสัญญาเป็นของผมอยู่ อยู่มาวันหนึ่งผมโดยหมายศาลเรื่องไม่ผ่อนขำระค่างวดรถ ผมติดต่อเต้นรถเขาบอกว่าเขาขายรถให้ลูกตำรวจไปแล้ว แล้วถ้าอยากได้รถคืนให้เอาเงิน 50000 มาแลก ผมควรทำอย่างไรครับพี่ พอมีทางออกให้ผมหน่อยป่าวครับ อย่างน้อยๆได้รถมาคืนไฟแนน เรายังเสียไม่มากแต่ถ้าเขาไม่คืนรถผมก็เสียทั้งรถเสียทั้งเงิน พี่จอนนี่ช่วยผมแน่ครับ

1.47.224.204

วิสันต์

วิสันต์

ผู้เยี่ยมชม

wisun1989max@gmai.com

ake

ake

ผู้เยี่ยมชม

apipunno@gmail.com

May 5, 2020 14:00 #1

มีหมายศาลแล้วได้ไปศาลไหมครับ เต็นรถขายรถให้คุณแล้วมายืมได้อย่างไร เจตนาไม่สุจริตก็ต้องฟ้องครับ

180.180.145.207

ake

ake

ผู้เยี่ยมชม

apipunno@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน